![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/04/5041D5E7-A230-4F64-AD91-E4D3852D5ADC.jpeg?fit=2000%2C1409)
หลังจากที่เปิดตัวกันไปเมื่อมหกรรมมอเตอร์โชว์และเป็นครั้งแรกของภูมิภาคอาเซียน ที่ผ่านมา ทางคาวาซากิได้นำรถสปอร์ตสายพันธ์ล่าสุดจาก คาวาซากิ กับรถโมเดลใหม่ปี2023 Kawasaki Ninja ZX-4R และ สายพันธ์สไตล์ครุยเซอร์ใหม่ขนาด 400 ซีซี Kawasaki Eliminator
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/04/A3090F0E-D283-453E-B1EE-A7D39D6249CC.jpeg?resize=800%2C534)
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/04/8AF69B2A-A089-4AC4-BC65-D73EB4C12E1F.jpeg?resize=800%2C534)
ในวันนี้ทางคาวาซากิจึงได้เชิญสื่อมวลชนและอินฟูลเลนเซอร์สายสองล้อมาทำความรู้จักกันแบบเจาะลึกกันเลย
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/04/DEE95855-7F43-4284-937C-37F540A7AE04.jpeg?resize=800%2C534)
เริ่มจาก Kawasaki Ninja ZX-4R
ที่มาพร้อมกับเครื่องยนต์แบบ 399cc สี่สูบ สี่จังหวะ ที่ออกแบบมาใหม่หมดจด และมี Redline ที่สูงกว่า 15,000 รอบต่อนาที มีส่วนควบคุมอิเล็กทรอนิคส์ ECU ที่มีพื้นฐานเดียวกับ Z H2 ที่มีขนาดใหญ่ ทำให้ตอบสนองการบิดคันเร่งอย่างดีเยี่ยม ระบบกันสะเทือนด้านหน้าระบบ SFF-BP ของ SHOWA ทำให้ Ninja ZX-4R สามารถขับขี่ได้ทั้งในสนามแข่งและรองรับการใช้งานในชีวิตประจำวัน ในส่วนของโช้คอัพหลังเป็นแบบ SHOWABFRC ปรับระดับได้พร้อมซับแทงค์ ออกแบบมาจาก Ninja ZX-10R (ในรุ่น SE สามารถปรับ Preload ที่โช้คอัพหน้าได้) ดิสเบรคหน้าคู่เรเดียลเมาท์
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/04/01DDD25D-0316-480B-8669-D430D3E01168.jpeg?resize=800%2C534)
ส่วนระบบครัช มาในแบบแอสซีสแตนท์สลิปเปอร์ครัช ระบบไฟฟ้าให้โหมดการขับขี่ที่ปรับได้4แบบ กำลังเครื่องยนต์ปรับได้2ระดับ ควิกชิฟเตอร์ขึ้นและลง และแทรคชั่นคอนโทรลที่ปรับได้ถึง9ระดับ จอเรือนไมล์แบบTFTสีที่ปรับเปลี่ยหน้าจอได้หลากหลาย Kawasaki Ninja ZX-4R บอกเลยว่าจัดมาเต็มมากทุกระบบ ราคาเปิดตัวแบบเซอร์ไพรส์ที่ราคา 320,000 บาท และในรุ่น Ninja ZX-4R SE ราคา 360,000 บาท
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/04/A54E899B-8910-4E51-A913-AFA3361F0184.jpeg?resize=800%2C534)
สำหรับอีกหนุ่งโมเดลที่เพิ่งเปิดเป็นสายพันธ์สไตล์ครุยเซอร์ใหม่ขนาด 400 ซีซี นั่นคือ คาวาซากิ อิลิมิเนเตอร์ (Kawasaki Eliminator)
ด้วยความเป็นครุยเซอร์ของ Kawasaki Eliminator เป็นรถที่มีสไตล์เป็นของตัวเอง ไฟหน้าเป็นแบบทรงกลม ผสมผสานความคลาสสิกจากอดีต และความทันสมัยในปัจจุบันด้วยไฟ LED สำหรับเจ้า Kawasaki อิลิมิเนเตอร์ 400 จัดว่าเป็นรถมอเตอร์ไซค์ในแนวทางครุยเซอร์ ที่เน้นใช้งานในการเดินทาง ตัวรถจะมีการปรับแต่งให้เหมาะสมกับสรีระของผู้ขับขี่ ด้วยเบาะนั่งที่ต่ำเพียง 735 มิลลิเมตร ทำให้ตำแหน่งการนั่งเหมาะกับคนไทยอย่างมาก
![](https://i2.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/04/D0F7660C-20A4-4248-83CD-1CE33EBFB3B8.jpeg?resize=800%2C534)
เรามาดูที่เครื่องยนต์ เจ้าอิลิมิเนเตอร์ มาด้วยเครื่องขนาด 399 ซีซี 2 ลูกสูบ ระบายความร้อนด้วยของน้ำ ซึ่งเป็นเครื่องยนต์ชุดเดียวกับที่ติดตั้งบน Ninja 400 ให้กำลังสูงสุดที่ 10,000 รอบต่อนาที ส่งกำลังด้วยระบบเกียร์ 6 สปีดติดตั้งบนชุดโครงสร้างแบบเฟรมเหล็กที่ออกแบบมาให้กระจายแรง ชุดระบบกันสะเทือนหน้าเป็นแบบ Telescpoic และมีระบบกันสะเทือนหลังแบบสปริงคู่ ระบบเบรกหน้าหลังจะเป็นแบบดิสก์เดี่ยวพร้อมระบบ ABS แบบ Dual Channel มาพร้อมกับขอบล้ออัลลอยด์ขนาด 18 นิ้ว ส่วนด้านหลังจะมีขอบล้อขนาด 16 นิ้ว หน้าจอแสดงผลแบบ liquid crystal ดิจิตอลเต็มรูปแบบ สำหรับเจ้า อิลิมิเนเตอร์ เปิดราคาอยู่ที่ 224,900 บาท
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/04/F21FA52A-A3E7-4E6C-B5D6-A9DB5D62CC2D.jpeg?resize=800%2C534)
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/04/7F408685-3BBB-4FCC-874F-850BB2496803.jpeg?resize=800%2C534)