![](https://i2.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/03/FB0AEFAE-F8A8-4059-9C02-42527C47B6AE.jpeg?fit=1569%2C1045)
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/03/2453DAFF-B407-4EDF-910E-479E1A5D513C.jpeg?resize=800%2C533)
นายวีรพงษ์ ธนากิจจานนท์ ผู้จัดการทั่วไปฝ่ายกีฬายานยนต์ ผู้อำนวยการ YAMAHA THAILAND RACING TEAM นายการันต์ ศรีทองสุข ผู้จัดการกลุ่มงาน กีฬายานยนต์ ผู้จัดการทีม YAMAHA THAILAND RACING TEAM พร้อม “แสตมป์” อภิวัฒน์ วงศ์ธนานนท์ “ตี” อนุภาพ ซามูล 2 นักแข่ง YAMAHA THAILAND RACING TEAM ที่ลงทำการแข่งขันในการแข่งขันรถจักรยานยนต์ทางเรียบชิงแชมป์โลก เวิลด์ ซูเปอร์ไบค์ แชมเปี้ยนชิพ 2023 ในรุ่น เวิลด์ ซูเปอร์สปอร์ต 600 ซีซี พร้อมทีมแมคคานิคชาวไทยเดินทางกลับถึงประเทศไทยแล้ว หลังจากเข้าร่วมการแข่งขันในสนามที่ 1 และ 2 ณ ประเทศออสเตรเลีย และอินโดนีเซีย ที่นักแข่งชาวไทยทำผลงานในการเข้าร่วมการแข่งขันได้อย่างยอดเยี่ยม โดย “ตี” อนุภาพ ซามูล ใช้รถแข่ง YAMAHA YZF-R6 หมายเลข 51 สามารถทำผลงาน ได้ดีด้วยการเข้าเส้นชัยได้ในอันดับที่ 8 ที่ประเทศออสเตรเลีย รั้งอันดับที่ 16 ของคะแนนสะสม เก็บไปทั้งสิ้น 14 คะแนน ส่วน อภิวัฒน์ วงศ์ธนานนท์ ใช้รถแข่งหมายเลข 24 รั้งอันดับที่ 19 มีทั้งสิ้น 4 คะแนน ขณะที่ ยามาฮ่า ไทยแลนด์ เรซซิ่ง ทีม รั้งอันดับ 12 บนตารางแชมเปี้ยนชิพประเภททีม เก็บไปทั้งสิ้น 18 คะแนน
![](https://i2.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/03/7716092F-456D-4647-9AD2-78E8D742481C.jpeg?resize=800%2C533)
โดยการต้อนรับทัพนักแข่ง YAMAHA THAILAND RACING TEAM ในครั้งนี้ได้การต้อนรับอย่างอบอุ่นจากสื่อมวลชนชั้นนำของไทย ณ สนามบินสุวรรณภูมิ เมื่อเร็วๆ นี้