![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2021/03/24975376-C3AA-4EA8-A93C-ECB229E36C5B.jpeg?fit=1568%2C1044)
ขุนพลนักบิด ยามาฮ่า ไทยแลนด์ เรซซิ่งทีม แท็กทีมลงสนามทำการทดสอบ ที่ สนาม ช้างฯ เซอร์กิต เตรียมความพร้อมสำหรับการชิงชัยในฤดูกาล 2021 ตั้งเป้าไล่ล่าความสำเร็จบนเวทีความเร็ว 2 ล้อทุกระดับ จัดทัพลงชิงชัยแบบฟูลทีมในฤดูกาล 2021
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2021/03/08C16B29-D0E1-4F7E-896D-36ABBA6380F2.jpeg?resize=800%2C533)
ยามาฮ่า ไทยแลนด์ เรซซิ่งทีม เดินหน้าเตรียมความพร้อมสำหรับการชิงชัยในฤดูกาล 2021 อย่างต่อเนื่อง ล่าสุดลงสนามทำการทดสอบอย่างเป็นทางการครั้งที่ 2 เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ณ สนามช้าง อินเตอร์เนชั่นแนล เซอร์กิต หลังผ่านการทดสอบครั้งแรกในสนามเดียวกันดังเมื่อช่วงกลางเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา โดยเป็นไปตามแพลนของการทดสอบที่วางไว้ ซึ่ง บิ๊กบอส วีรพงษ์ ธนากิจจานนท์ ผู้จัดการทั่วไปฝ่ายกีฬายานยนต์ บริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด กล่าวว่า “ในปีนี้ ยามาฮ่า ไทยแลนด์ เรซซิ่งทีม พร้อมกลับมาไล่ล่าความสำเร็จแบบเต็มรูปแบบ ซึ่งการทดสอบทั้ง 2 วัน เป็นไปตามแผนที่วางไว้ และเดินหน้าไปในทิศทางที่ดีขึ้นเป็นลำดับ นักแข่งรวมถึงทีมงานแสดงให้เห็นถึงความมุ่งมั่นและกระหายในชัยชนะ เราเชื่อว่าจะสามารถทำผลงานได้อย่างเต็มศักยภาพของทีม เพื่อไล่ล่าความสำเร็จในฤดูกาลที่กำลังจะเริ่มต้นขึ้น”
ด้าน “โค้ชตั้น” เดชา ไกรศาสตร์ ที่ลงติวเข้มให้กับนักบิดรุ่นน้อง เผยว่า “เราได้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์จากครั้งแรกของการทดสอบ และนำมาวิเคราะห์แก้ไขข้อบกพร่องต่างๆ โดยในครั้งนี้ได้เน้นที่การแก้ไขข้อบกพร่องของนักแข่งแต่ละคน ซึ่งน้องๆ ก็สามารถทำเวลาได้ดียิ่งขึ้น รวมถึงรถแข่งที่พร้อมและสมบูรณ์กว่าปีที่ผ่านมา ส่งผลให้เรามั่นใจสำหรับการชิงชัยในฤดูกาลนี้”
สำหรับทัพนักบิด ยามาฮ่า ไทยแลนด์ เรซซิ่งทีม มีคิวลงทำการทดสอบอย่างเป็นทางการอีกครั้งในช่วงเดือนเมษายน นี้ แฟนมอเตอร์สปอร์ตสามารถร่วมติดตามและให้กำลังใจทัพนักบิด ยามาฮ่า ไทยแลนด์ เรซซิ่งทีม ได้ผ่านทาง Facebook : Yamaha Thailand Racing Team และ Yamaha Society Thailand