![](https://i2.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/A31B0093-98DD-4C49-B498-94B6D5FA0F05.jpeg?fit=2048%2C1365)
เป็นกิจกรรมสัมผัสประสบการณ์ขี่รถ CUB House ไปทดสอบเรือ Honda Marine สุดพิเศษ @ริมแม่น้ำบางประกง จ.ฉะเชิงเทรา
![](https://i2.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/606640D3-C552-4209-8119-4FA553A57B07.jpeg?fit=800%2C534)
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/3A4386DE-18ED-4E08-BF46-9522160276F0.jpeg?fit=800%2C534)
เช้านี้เรามีนัดกับทาง “CUB House” ออกทริปเดินทางท่องเที่ยว โดยทริปนี้ใช้ชื่อว่า Exclusive Boat Experience โดยเชิญสื่อมวลและ สำนักแต่งรถจักรยานยนต์ชั้นนำ กว่า 40 ท่าน ร่วมทริปขับขี่รถจักรยานยนต์ CUB House ทุกรุ่นทั้งตัวแต่งจากสำนักแต่งเองไม่ว่าจะเป็น Honda Monkey , Honda C 125 และ Honda DAX เข้าร่วมกิจกรรมออกทริปส่งท้ายปี
![](https://i2.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/21F0594A-A356-4BDF-9341-379D7610937C.jpeg?fit=800%2C534)
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/A6C099AC-6140-4425-A6AE-2EF38F76F883.jpeg?resize=800%2C534)
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/10AA03A1-7651-484E-98ED-00E64170CF8F.jpeg?resize=800%2C534)
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/E5A05CA3-D648-4D7A-AE91-E443A8AE6449-1024x683.jpeg?resize=800%2C534)
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/B26196C8-86DD-4908-8F00-17B3F070CCA5.jpeg?resize=800%2C534)
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/6F2C95E6-5DC5-436D-A5D1-88B40AC1E09C.jpeg?resize=800%2C534)
โดยคณะเรารวมตัวพร้อมตั้งขบวนเตรียมความพร้อมสำหรับสมาชิกที่ใช้รถ “ CUB HOUSE ” ซึ่งเช่นเคยเราจะเน้นการขับขี่เป็นรูปขบวนคาราวาน และย้ำถึงการขับขี่ด้วยความปลอดภัย
![](https://i2.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/768B227E-5641-4FB1-8C2A-78C025E30174.jpeg?fit=800%2C534)
การเดินทางของในทริปนี้เริ่มกันแต่เช้า จาก บริษัท ไทยฮอนด้า จำกัด มุ่งสู่ นายถึกโฮมสเตย์ จ.ฉะเชิงเทรา ระยะทางกว่า 70 กม. เมื่อเดินทางถึงจุดหมาย แบ่งกลุ่มการทดสอบเรือ Honda Marine จำนวน 4 กลุ่ม หมุนเวียนกัน 4 สถานี โดยจะมีผู้เชี่ยวชาญจาก Honda Marine มาให้คำแนะนำและอธิบายเครื่องยนต์ต่างๆของฮอนด้าแบบเจาะลึกพร้อมตอบข้อสงสัยต่างๆอีกด้วย
![](https://i2.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/C02F2CCB-70B2-49D9-9330-9822AA031AC6.jpeg?fit=800%2C534)
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/A56A433C-B2CA-4521-B969-E71901A7A47F.jpeg?fit=800%2C534)
สถานีที่ 1 เป็นการทดสอบ เรือ NPSK 40’ ติดเครื่องยนต์ BF250 2 เครื่องยนต์พร้อมกับเรือรุ่นใหม่ที่สร้างความประทับใจกับร้านแต่งและสื่อมวลชน สถานที่ 2 Jonny Boats รุ่น Bass100 Plus มากับเครื่องยนต์ Honda Marine 2.3 DH ขนาดเล็ก เครื่องยนต์ 4 จังหวะ OHV เผาไหม้หมดจด พละกำลังแรงถึง 2.3 แรงม้าที่ 5,500 รอบ/นาที ซึ่งหลังจากเราเรียนรู้ข้อมูลและการขับขี่เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ก็ถึงเวลาลงเรือขับขี่ ต้องบอกว่าเป็นเรือที่ขับง่าย และเหมาะกับการเดินทางแบบรีแร็กซ์และท่องเที่ยวตกปลาเป็นอย่างมาก สถานีที่ 3 ทดสอบเรือ Pontoon ติดเครื่องยนต์ BF225 เป็นเรือที่เหมาะสำหรับเดินทางแบบชิวๆที่เครื่องยนต์สามารถลัดเลาะไปตามล่องน้ำตั้งแต่ในสวนหรือจะเป็นในทะแลที่เหมาะมาก สถานีที่ 4 เป็นสถานีพักผ่อนคลาย Relax เป็นการนำผู้เชี่ยวชาญมาให้ผู้ขับขี่ได้ผ่อนคลายหลังจากขับขี่เรือมาเมื่อทำการทดสอบครบทุกสถานี รับประทานอาหารกลางวันร่วมกัน
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/AB7B6FA9-C528-4A78-8F8B-5095C3DE2D55.jpeg?fit=800%2C534)
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/52562C91-42BF-4EE0-A682-C8A0E6AE3570.jpeg?resize=800%2C534)
![](https://i2.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/11FEF133-288F-41D1-A5D7-9431AB7121CA.jpeg?resize=800%2C534)
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/99EAD40D-D04C-477B-9707-E1CCD3F647C4-1024x683.jpeg?resize=800%2C534)
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/7BB6F603-7BFE-4FC3-A6CF-5DB0418C54A3.jpeg?resize=800%2C534)
![](https://i2.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/12/7053C395-3817-4D3C-A562-A5987208215C.jpeg?resize=800%2C534)
จนได้เวลาอันสมควรคณะ CUB House ก็ออกเดินทางต่อไปคาราวานในรูปแบบขบวนเพื่อเดินทางไปที่ร้านกาแฟ นานา เป็นร้านกาแฟแบบชิวๆ ริมถนนบางนา-ตราด หลังจากเราหายเหนื่อยกันเป็นที่เรียบร้อยแล้วจึงแยกย้ายเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ Honda CUB ยังมีกิจกรรมมันส์ๆ สนุกๆ ให้เราได้ทำกันอีกครั้งกับทริปดีๆ อย่างนี้ ครั้งหน้าหวังว่า…จะได้พบกันอีกครั้ง