![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/04/9C8C9678-BE2A-4C43-B229-679C47FA578E.jpeg?fit=2508%2C1672)
นายภาณุพล กิตติคำรณ รองผู้จัดการใหญ่ด้านการขายและการตลาด พร้อมพนักงานบริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด ถ่ายภาพร่วมกับร้านผู้จำหน่ายรถจักรยานยนต์เขตกรุงเทพฯ และปริมณฑล พร้อมฉลองยอดจำหน่ายรถจักรยานยนต์ยามาฮ่าในงานมอเตอร์โชว์ครั้งที่ 44 โดยในปีนี้ยามาฮ่ามียอดจำหน่ายรถจักรยานยนต์สูงสุดจำนวน 846 คัน ซึ่งภายในงานครั้งนี้ยามาฮ่าจัดทัพรถจักรยานยนต์มาจัดแสดงครบทุกรุ่น พร้อมโปรโมชั่นสุดพิเศษ รวมถึงผลิตภัณฑ์ยามาลู้ป เครื่องแต่งกายและอุปกรณ์ตกแต่ง แบบครบครัน
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/04/0D906EE1-04D9-43D8-8F0F-F8EF420D68CF.jpeg?resize=800%2C534)
สำหรับบูธ YAMAHA Community of PRIDE เป็นการจัดแสดงโดยมีนวัตกรรมยานยนต์ต่างๆ ของยามาฮ่าที่ใช้พลังงานไฮโดรเจน พลังงานไฟฟ้า และสินค้าต่างๆ ของยานยนต์ยามาฮ่า โดยงานมอเตอร์โชว์ ครั้งที่ 44 จัดขึ้นระหว่างวันที่ 22 มีนาคม – 2 เมษายน 2566 ณ อิมแพค ชาเลนเจอร์ฮอลล์ 1-3 เมืองทองธานี
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/04/495464C2-8719-424C-AEC2-F9B0291DA54E.jpeg?resize=800%2C534)
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/04/AFF5DFEF-71B0-498C-A87C-290192921EA2.jpeg?resize=800%2C534)
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/04/979564BB-7EC2-40D9-8742-7F0E546DD91C.jpeg?resize=800%2C534)