![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2020/07/DDBF05AD-AA63-486A-BBDD-8D3F46F7C09C.jpeg?fit=2048%2C1362)
มร.เท็ตสึยะ โนซากิ ประธานกรรมการบริหาร นายพงศธร เอื้อมงคลชัย รองประธานกรรมการบริหาร พร้อมด้วยผู้บริหารระดับสูง บริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด ถ่ายภาพร่วมกันในการเปิดตัว MT-15 Limited Edition ตอกย้ำผู้นำวงการรถจักรยานยนต์ไทย สำหรับ MT-15 Born of Darkness สีใหม่ สุดยอดเน็คเก็ตไบค์น้องเล็กตระกูล MT-Series มาพร้อมกับเครื่องยนต์ 155 ซีซี แรงเหนือชั้นด้วยระบบ VVA วาล์วแปรผันตอบสนองทุกความแรง พร้อมฟีเจอร์สุดล้ำรอบคัน โดดเด่นตั้งแต่หัวจรดท้าย
![](https://i2.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2020/07/A41D0604-8EAB-40D3-8429-2EFF2BC6456F.jpeg?resize=683%2C1024)
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2020/07/0C447DF3-7718-4798-9BAE-B79E553C97FF.jpeg?resize=683%2C1024)
Yamaha MT-15 ใหม่ Born of Darkness Limited Edition มาพร้อมกับฟีเจอร์ล้ำสมัย ด้วยหน้าจอระบบ Negative LCD โดดเด่นเห็นชัด มีสไตล์ด้วย Multi-function พร้อมตัวเลขบอกตำแหน่งเกียร์ ระบบไฟเตือนเปลี่ยนเกียร์ (Shift light) และสัญลักษณ์บอกการทำงานของระบบ VVA ไฟหน้าแบบ Mono Focus LED สว่างชัดในยามรัตติกาล โช้คหน้าแบบหัวกลับ Upside Down โช้คอัพหลังแบบ Mono Cross เต็มอารมณ์สปอร์ตควบคุมรถได้ดั่งใจ สวิงอาร์มหลังแบบอะลูมิเนียมไดแคส น้ำหนักเบาแต่ทนทาน พร้อมกับ FREESTYLE RIDING SEATเบาะนั่งแบบตอนเดียวคล่องตัวทุกการขับขี่
พบกับ Yamaha MT-15 Limited Edition ได้แล้ววันนี้ที่โชว์รูม ยามาฮ่า สแควร์ ทุกสาขาทั่วประเทศ สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Yamaha Call Center : 02-263-9999