![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/05/C5B92F1D-D0C5-41AE-A65D-F73F2AE865D2.jpeg?fit=1280%2C852)
ไทยฮอนด้า ร่วมส่งพลังใจครั้งใหญ่ให้กับ “ก้อง” สมเกียรติ จันทรา เปิดโอกาสให้แฟนพันธุ์แท้ได้มีโอกาสพบปะอย่างใกล้ชิดด้วยการจัดงาน “Kong Somkiat Fan Meeting” ที่สยามพารากอน พร้อมกับเปิดตัวแคมเปญ “เชียร์ให้ก้อง” 2023 ลุ้นรางวัลใหญ่ ตั๋วเข้าชมการแข่งขันโมโตจีพีที่บุรีรัมย์พร้อมที่พัก และรางวัลอื่นๆ มากถึง 220 รางวัล โดยสามารถร่วมสนุกได้ทั้งแบบออนไลน์ และแบบกิจกรรมร่วมกับร้านผู้จำหน่ายรถจักรยานยนต์ฮอนด้าทั้ง Honda Wing Center และ Honda BigWing ทั่วประเทศ
![](https://i2.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/05/52D81AFE-545F-4045-86A4-4831B916F12A.jpeg?resize=800%2C533)
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/05/2CC17DBB-F405-493B-9CDC-CE00E24A2F6B.jpeg?resize=800%2C533)
ดร.อารักษ์ พรประภา รองประธานกรรมการบริหาร บริษัท ไทยฮอนด้า จำกัด ผู้นำวงการมอเตอร์สปอร์ตไทยกล่าวว่า “ผลงานของ ก้อง สมเกียรติ จันทรา ในฐานะนักแข่งไทยคนแรกที่คว้าแชมป์ในเวิลด์จีพี ได้ก่อให้เกิดกระแสความชื่นชม และทำให้คนไทยจำนวนมากหันมาติดตามความเคลื่อนไหวของกีฬามอเตอร์สปอร์ตมากขึ้น พร้อมทั้งส่งแรงใจเชียร์ให้ก้อง ครั้งนี้จึงนับเป็นโอกาสที่ดีมาก เมื่อก้องได้กลับมาพักผ่อนที่ประเทศไทย เราจึงเปิดโอกาสให้แฟนๆ ได้มาพบปะตัวจริงอย่างใกล้ชิด โดยการจัดแฟนมีตติ้งในครั้งนี้ยังจะเป็นกำลังใจที่สำคัญให้ “ก้อง สมเกียรติ” มีพลังที่จะต่อสู้ เพื่อสร้างผลงานที่ดีที่สุดในโมโตทู นั่นคือการคว้าท็อปไฟว์ให้สำเร็จ”
![](https://i2.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/05/F2CC2273-4978-4263-85B4-91746771EC1A.jpeg?resize=800%2C534)
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/05/566B865E-BBA5-4ED4-9CE3-3410DC4AFDD7.jpeg?resize=800%2C533)
“พร้อมกันนี้ ไทยฮอนด้า ยังเปิดโอกาสให้แฟนของก้อง สมเกียรติ ที่มีอยู่ทั่วประเทศ ได้ร่วมสนุกไปกับแคมเปญ เชียร์ให้ก้อง ซึ่งจัดเป็นปีที่สอง ให้เหล่าแฟนคลับตัวจริงได้ร่วมลุ้นแบบสุด Exclusive กับรางวัลที่ 1 ตั๋วเข้าชมโมโตจีพีที่บุรีรัมย์พร้อมที่พัก จำนวน 20 รางวัล รางวัลละ 2 ใบ และ รางวัลที่ 2 เสื้อ #SC35 Special Edition อีก 200 รางวัล โดยสามารถเลือกร่วมสนุกได้ทั้งแบบออนไลน์และแบบออนกราวน์”
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/05/85067DDE-1D63-43FC-A0E9-07969743672C.jpeg?resize=800%2C533)
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/05/0F322583-6F25-4A64-AEB2-BC9135BAD03C.jpeg?resize=800%2C534)
สำหรับผู้ที่สนใจร่วมสนุกกับแคมเปญ เชียร์ให้ก้อง 2023 สามารถติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
ออนไลน์ที่ เฟซบุ๊ก www.facebook.com/HondaRacingTeamTH
ออนกราวน์ที่ ร้าน Honda Wing Center และ Honda BigWing ที่ร่วมกิจกรรม