![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/08/5D946B1A-F03A-43EB-B08C-70FB8C53EA48.jpeg?fit=2048%2C1365)
หลังจากที่ไทยฮอนด้าได้เปิดตัวรถจักรยานยนต์รุ่นใหม่ล่าสุด New Honda Giorno+ รถออโตเมติกแนวโมเดิร์นคลาสสิก ในสไตล์ High Fashion ที่มาพร้อมคอนเซปต์ “The New High ทุกสไตล์ไปได้ไกลกว่า”
ตามคอนเซปต์ของ New Honda Giorno+ ที่ออกแบบรถออโตเมติกสไตล์โมเดิร์นคลาสสิคมาให้เข้าร่วมกับยุคสมัยพร้อมกับเทคโนโลยีรุ่นใหม่พร้อมับสีสันที่สะดุดตา
ถ้าจะพูดเรื่องเครื่องยนต์เจ้า Honda Giorno+ มาพร้อมกับเครื่องยนต์ eSP+ 4 วาล์ว ขนาด 125 ซีซี ระบายความร้อนด้วยน้ำ ทำให้อัตราเร่งดี บิดติดมือ ตอบสนองในการใช้งานได้แบบทันใจ
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/08/8EADC449-4979-44A9-947E-D54E29EB8E51.jpeg?resize=800%2C534)
เพิ่มความจุด้วย U-Box ขนาดใหญ่ถึง 30 ลิตร พร้อมติดตั้ง USB Socket & Console Box สามารถชาร์จไฟได้ตลอดเวลา รวมถึงจุดเติมน้ำมันด้านหน้า สามารถเติมน้ำมันได้โดยไม่ต้องเปิดเบาะ
![](https://i0.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/08/B196A2AC-AE16-4613-8D6D-4A4A16FD89D1.jpeg?resize=800%2C534)
นอกจากนี้ทางไทนฮอนด้ายังนำเจ้า Honda Giorno+ มาให้ทดลองขับขี่กลุ่มแรกของโลก ด้วยเส้นทางที่ขับขี่ในเส้นทางจากรามอินทราไปจนวนมาเส้นทางเอกมัยวนมาที่ถนนสุขุมวิทแล้วกลับมาที่เซ็นทรัลเวิลด์ โดยเส้นทางจะเป็นเส้นทางที่การจราจรติดขัดเป็นอย่างมาก แต่เจ้า Honda Giorno+ สามารถฝ่าการจราจรที่แออัดไปได้อย่างคล่องตัว ด้วยตัวรถที่มีน้ำหนักดี มีความคล่องตัว ทำให้ไม่มีอาการเมื่อยเลย แต่ที่ต้องบอกเลยคือกำลังบิดที่ออกมาแบบเกินกว่าที่คิดไว้มาก ทำให้รู้สึกประทับใจกับเครื่องยนต์ eSP+
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/08/D2A2AA8A-B5DA-45D0-92F1-5390F40DCFB4.jpeg?resize=683%2C1024)
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/08/04275777-D633-44C5-8799-DC64DBD69D6D.jpeg?resize=683%2C1024)
![](https://i1.wp.com/www.therunmagazine.com/wp-content/uploads/2023/08/4B76CEA7-FB1C-4B9F-A961-247644F40640.jpeg?resize=683%2C1024)
ใครที่อยากเห็นตัวจริงพร้อมกับ 3 พรีเซนเตอร์ใหม่ นำโดย “ณเดชน์ คูกิมิยะ” นักแสดงและนายแบบชื่อดัง “วี-วิโอเลต วอเทียร์” ศิลปินมากความสามารถที่มีสไตล์ไม่เหมือนใครและ“เจฟ-วรกมล ซาเตอร์” ศิลปินที่มีความโดดเด่นและเป็นผู้นำเทรนด์แฟชั่นในวันที่ 9 เดือน 9 ที่ Siam Sqaure กิจกรรมเพียบพร้อมของแจกมากมาย